LGBTQIA+
Membobin al'ummar LGBTQIA+ suna da haƙƙi iri ɗaya da kowa na yin rijistar zaman tare.
Ma'auratan jinsi ɗaya waɗanda suka yi aure ko kuma a cikin haɗin kai masu rijista suna iya ɗaukar yara ko kuma su haifi ƴaƴa ta amfani da bacin rai, bisa ƙa'idodin da aka saba gudanarwa na ɗaukar yara. Suna da hakki iri ɗaya da sauran iyaye.
Samtökin '78, Ƙungiyar Queer ta ƙasa ta Iceland , ƙungiya ce mai ban sha'awa da fafutuka. Manufar su ita ce tabbatar da cewa 'yan madigo, 'yan luwaɗi, bisexual, asexual, pansexual, intersex, trans people da sauran queer mutane suna bayyane, yarda kuma suna jin daɗin cikakken hakki a cikin al'ummar Icelandic, ba tare da la'akari da ƙasarsu ta asali ba.
Samtökin '78 tana ba da horo da bita ga ɗalibai na kowane zamani, ma'aikata, ƙwararru, wuraren aiki da sauran ƙungiyoyi. Samtökin ´78 kuma yana ba da shawarwarin zamantakewa da shari'a kyauta ga mutanen da ba a sani ba, danginsu da ƙwararrun ƙwararru waɗanda ke aiki tare da ƴan saɓo.
Hanyoyin haɗi masu amfani
Akwai Dokar Aure guda ɗaya kawai a Iceland, kuma tana aiki daidai da duk masu aure.