Tsallaka zuwa babban abun ciki
An fassara wannan shafin ta atomatik daga Turanci.
Kiwon lafiya

Inshorar Lafiya

Duk wanda ya sami izinin zama a Iceland na tsawon watanni shida a jere yana da inshorar lafiya na ƙasa. Inshorar Lafiya ta Icelandic ta tushen zama ne don haka ana ba da shawarar yin rajistar mazaunin doka a Iceland da wuri-wuri.

Inshorar Lafiya ta Iceland ta ƙayyade ko 'yan ƙasar EEA da EFTA sun cancanci canja wurin haƙƙin inshorar lafiyar su zuwa Iceland.

Ayyukan da aka rufe

Biyan kuɗi don ayyukan da aka bayar a cibiyoyin kiwon lafiya da asibitoci ana rufe su da tsarin, da kuma sabis na kiwon lafiya ga likitoci masu zaman kansu, likitocin motsa jiki, masu aikin kwantar da hankali, masu ilimin halin magana da masu ilimin halin ɗan adam. Don ƙarin bayani, danna nan.

Citizensan ƙasar EEA waɗanda ke da inshorar lafiya a wata ƙasar EEA kafin ƙaura zuwa Iceland za su iya neman inshorar lafiya daga ranar da suka yi rajistar mazauninsu na doka a Iceland. Danna nan don bayani kan tsari, buƙatu da fom ɗin aikace-aikacen.

Inshorar lafiya mai zaman kansa ga 'yan ƙasa a wajen EEA/EFTA

Idan kai ɗan ƙasa ne daga wata ƙasa da ke wajen EEA/EFTA, Switzerland, Greenland da Tsibirin Faroe, ana shawarce ku da ku sayi inshora masu zaman kansu a lokacin da kuke jira don samun inshorar lafiya a cikin tsarin inshorar zamantakewa.

Ga ma'aikatan wucin gadi daga wajen Tarayyar Turai inshorar lafiya na ɗaya daga cikin sharuɗɗan farko na ba da izinin zama. Kamar yadda ma'aikatan wucin gadi daga wajen EEA ba su da ɗaukar hoto na lafiyar jama'a, dole ne su nemi ɗaukar hoto daga kamfanonin inshora masu zaman kansu.

Misalan kamfanonin inshora a Iceland:

Sjóvá

TM

Vís

Vörður

Hanyoyin haɗi masu amfani

Duk wanda ya sami izinin zama a Iceland na tsawon watanni shida a jere yana da inshorar lafiya na ƙasa.