Tsallaka zuwa babban abun ciki
An fassara wannan shafin ta atomatik daga Turanci.
Daga wajen yankin EEA / EFTA

Ba ni daga yankin EEA/EFTA - Gabaɗaya bayanai

Sakamakon yarjejeniyar kasa da kasa, wadanda ba 'yan asalin EEA/EFTA ba dole ne su nemi izinin zama idan suna da niyyar zama a Iceland na tsawon watanni uku.

Hukumar Kula da Shige da Fice ta ba da izinin zama.

Izinin zama

Sakamakon yarjejeniyar kasa da kasa, wadanda ba 'yan asalin EEA/EFTA ba dole ne su nemi izinin zama idan suna da niyyar zama a Iceland na tsawon watanni uku. Hukumar Kula da Baƙi tana ba da izinin zama.

Kara karantawa game da izinin zama anan.

A matsayin mai nema, kuna buƙatar izinin zama a Iceland yayin da ake aiwatar da aikace-aikacen. Wannan yana da mahimmanci saboda yana iya shafar sarrafa aikace-aikacen ku. Kara karantawa game da wannan anan .

Bi wannan hanyar haɗin yanar gizon don bayani kan sarrafa lokacin aikace-aikacen izinin zama .

Yawancin aikace-aikacen farko ana sarrafa su a cikin watanni shida kuma ana sarrafa yawancin sabuntawa a cikin watanni uku. A wasu yanayi yana iya ɗaukar lokaci mai tsawo don kimanta ko mai nema ya cika buƙatun izini.

Wurin zama na wucin gadi da izinin aiki

Wadanda ke neman kariya ta duniya amma suna son yin aiki yayin da ake aiwatar da aikace-aikacen su, za su iya neman abin da ake kira wurin zama na wucin gadi da izinin aiki. Dole ne a ba da wannan izinin kafin fara kowane aiki.

Izinin zama na wucin gadi yana nufin cewa yana aiki ne kawai har sai an yanke shawarar neman kariya. Izinin ba ya ba da wanda ya ba shi izinin zama na dindindin kuma yana ƙarƙashin wasu sharuɗɗa.

Kara karantawa game da wannan anan.

Izinin zama na dindindin

Izinin zama na dindindin yana ba da 'yancin zama na dindindin a Iceland. A matsayinka na gaba ɗaya, mai nema dole ne ya zauna a Iceland tsawon shekaru huɗu don samun damar neman izinin zama na dindindin. A lokuta na musamman, mai nema na iya samun haƙƙin izinin zama na dindindin nan da shekaru huɗu.

Ƙarin bayani game da buƙatun, takaddun da za a ƙaddamar da kuma takardar neman aiki za a iya samun su a gidan yanar gizon Hukumar Shige da Fice.

Nemo idan kuna buƙatar visa don zuwa Iceland.

'Yan Burtaniya a Turai bayan Brexit

Sabunta izinin zama na yanzu

Idan kuna da izinin zama amma kuna buƙatar sabunta ta, ana yin ta akan layi. Kuna buƙatar samun shaidar lantarki don cika aikace-aikacen kan layi.

Ƙarin bayani game da sabunta izinin zama da yadda ake nema .

Lura: Wannan tsarin aikace-aikacen don sabunta izinin zama ne kawai. Kuma ba ga waɗanda suka sami kariya a Iceland bayan sun tsere daga Ukraine ba. A wannan yanayin, je nan don ƙarin bayani .

Hanyoyin haɗi masu amfani

Wadanda ba 'yan asalin EEA/EFTA ba dole ne su nemi izinin zama don zama a Iceland na tsawon watanni uku.